Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 7 trong tổng số 7
    Số bài viết
    59

chỉ giúp em về mấy cái sao trong bản report của Coach

mấy bác cho em hỏi mấy cái sao mờ trong cái report của coach về cầu thủ đó với ah , ví dụ em thấy cái PA của nó lên 4sa0 rưỡi mà tgrong cái CA nó có tới 3 cái sao mờ luôn , như vậy là sao ?

cho em hỏi thêm lúc vô trận đấu , cái chỗ Match day info có bảng Man U team rating , lúc xưa em click vô thì nó hiện ra cái bảng xếp thep thứ tự rất dễ nhìn , lúc này tự nhiên nó xếp lộn xộn vị trí cầu thủ rất khó để theo dõi , mấy bác có ai biết cách sắp xếp lại chỉ giúp em với ah
    t

thank you mấy bác nhìu

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    428
    PA = Potential Ability => tiềm năng của cầu thủ, còn CA = Current Ability => năng lực hiện tại của cầu thủ

trong FM thì 2 chỉ số này được coach đánh giá bằng các sao, sao mờ là dùng để đánh giá năng lực hiện tại CA của 1 cầu thủ trẻ so với các cầu thủ trẻ khác trong đội, nếu như anh ta chưa đủ trình độ để được đánh giá bằng sao vàng (khác với các cầu thủ trong đội hình chính thức luôn được đánh giá bằng sao vàng)

Còn tiềm năng cầu thủ PA sẽ luôn được đánh giá bằng sao vàng, 4 sao rưỡi như của bạn nghĩa là tiềm năng lớn lắm đấy nếu có chế độ training và tutor tốt thì khả năng anh ta trở thành ngôi sao của đội sẽ là điều chắc chắn

Nhưng nên nhớ coach chỉ đánh giá dựa trên các cầu thủ hiện có trong đội mình thôi nhé

I'm a shark! I'M A BIG ASS SHARK!!!

Số bài viết
    59
    có nghĩa là mấy cầu thủ đó chưa đủ trình độ để đá ở đội hả bác ? mấy cầu thủ đó sẽ tăng PA chậm hay ko ?

bác có biết về cái vụ team rating ko ?

Số bài viết
    2,470
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của shine18 Bài viết
    có nghĩa là mấy cầu thủ đó chưa đủ trình độ để đá ở đội hả bác ? mấy cầu thủ đó sẽ tăng PA chậm hay ko ?

bác có biết về cái vụ team rating ko ?
    Muốn biết chính xác PA bao nhiêu, CA bao nhiêu bạn có thể dùng Genie Scout. Nhưng như thế chơi game sẽ dần mất vui do luôn mua dc cầu thủ tốt.
    CA Cầu thủ tăng nhanh hay chậm nó lại phụ thuộc vào chế độ tập luyện, bao gồm chất lượng đội ngũ Coachs trong đội và Các bạn thiết lập chế độ tập luyện trong phần training. Nhưng 2 cái đó vẫn chưa đủ , còn phụ thuộc vào chỉ số ẩn của cầu thủ : ở đây là Ambition , Professional, Adapt....và còn phụ thuộc vào bạn có cho nó thử sức ở các trận đấu chính nhiều ko, nếu chỉ cho cầu thủ mài đũng quần thì cũng khó tăng CA nhanh.
    Có một bạn cũng hỏi tương tự ở đây nè :http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=24976 .
    Bạn có thể tìm những bài training , đội ngũ coach 5 sao, cùng thảo luận về các chỉ số phụ ngay trong box này.
    Sau mỗi trận đấu các cầu thủ có rating, qua nhiều trận thì điểm đó dc chia trung bình.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi B52 : 02-09-2011 vào lúc 05:04 AM

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    213
    Sao ko dùng gs cho lành nhỷ, mìg vô new game là pao nhjêu scout cho đj hết,

Số bài viết
    428
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của cubikey1992 Bài viết
    Sao ko dùng gs cho lành nhỷ, mìg vô new game là pao nhjêu scout cho đj hết,
    chơi FM ko dùng tool nó mới thú bạn à

I'm a shark! I'M A BIG ASS SHARK!!!

Số bài viết
    112
    Tự mình cảm nhận, đánh giá và nhận ra tài năng thì mới là mình chơi chứ có gs vào khác gì gõ cheat đâu! ^^

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới